TUỔI TRẺ VỚI ĐẠI HỘI ĐẢNG
Topic: Trả lời: Mỗi đảng viên được giới thiệu bao nhiêu người vào Đảng?

Community Server :: Forums

Trang 1/1 (7 mục)

Posted by banhoc on 05-14-2007 2:56 PM
Em hiện là sinh viên năm cuối., em phấn đấu rèn luyện để được giới thiệu vào Đảng, nhưng do trường em có ý kiến là mỗi đảng viên chỉ giới thiệu một người mà thôi. Vậy nếu em muốn phấn đấu đi nữa cũng là vô ít sau. Năm nay là năm cuối rồi, thời gian em học tập cũng không còn bao lâu nữa, vậy thì em nên làm sau?

Posted by khungtheky20021 on 05-14-2007 9:28 PM
Câu hỏi của bạn hơi bị ... hay đó nha!
Wink
Với những kiến thức mà Tớ đã được học thì có lẽ rằng Tớ cũng có thể thảo luận cùng với bạn 1 số vấn đề liên quan nhé! Tuy nhiên do khả năng của Tớ cũng có hạn, nên Tớ biết đến đâu thì thảo luận đến đó... vậy nhé!
Crying
Quay lại các câu hỏi của bạn... Tớ xin mạn phép được chỉnh lại 1 số ký tự và dấu câu cho phù hợp hơn nhé!
Time
"Em hiện là sinh viên năm cuối., em phấn đấu rèn luyện để được giới thiệu vào Đảng, nhưng do trường em có ý kiến là mỗi đảng viên chỉ giới thiệu một người mà thôi. Vậy nếu em muốn phấn đấu đi nữa cũng là vô ích sao? Năm nay là năm cuối rồi, thời gian em học tập cũng không còn bao lâu nữa, vậy thì em nên làm sao?"

[mo]
Trong các vấn đề bạn đặt ra thì trước khi đi vào thảo luận câu hỏi chính của bạn... Tớ sẽ thảo luận trước về câu hỏi cuối cùng trước nhé! Vì đây là câu hỏi có mức độ khó thấp nhất trong các câu hỏi khác!
Wink
Câu hỏi đó là "Năm nay là năm cuối rồi, thời gian học tập cũng không còn bao lâu nữa, vậy thì em nên làm sao?"
Wink
Qua ý của bạn thì có thể biết được rằng Bạn là sinh viên năm cuối, tức là năm nay bạn đang khoảng 21 hoặc 22 tuổi đúng không nào?
Cool
Tớ thì được kết nạp vào Đảng năm 25 tuổi, lúc ấy Tớ đang đi làm... và ở nơi Tớ làm việc, có người được kết nạp Đảng khi đã vào tuổi Tứ tuần...
[|-)]
Và trong lứa đoàn viên do Tớ tham gia đào tạo, rèn luyện và phấn đấu trưởng thành thì có 1 người vào Đảng năm vừa tròn 18 tuổi, dù rằng bạn ấy lúc đó chưa vào Đại học; có người vào Đảng năm 22 tuổi khi đang học ở Trường Trung học Dạy nghề...
Embarrassed
Như vậy, việc kết nạp Đảng không hoàn toàn phụ thuộc vào việc bạn là ai? bạn bao nhiêu tuổi? bạn đang làm gì?... Vì thế, bạn đừng suy nghĩ về việc bạn đang là sinh viên năm cuối hay bạn là 1 người lao động bình thường... Bởi vì, dù cho bạn có là ai đi nữa... thì nếu bạn vẫn luôn phấn đấu vì mục tiêu lý tưởng của Đảng, của Đoàn, của dân tộc thì bạn vẫn luôn có thể trở thành 1 người đảng viên, đó bạn ạ!
Yes
Vậy bây giờ bạn nên làm sao? Đơn giản lắm bạn ạ! Tiếp tục rèn luyện bản lĩnh chính trị của mình, tiếp tục rèn luyện phẩm chất đạo đức của mình, tiếp tục cống hiến công sức của mình cho sự nghiệp xây dựng và bảo vệ Tổ quốc Việt Nam xã hội chủ nghĩa, tiếp tục phấn đấu vì mục tiêu lý tưởng của Đảng, của Đoàn và của toàn dân tộc... và nếu bạn luôn luôn vững niềm tin vào mục tiêu lý tưởng của Đảng, của Đoàn dù ở bất kỳ hoàn cảnh nào thì bạn sẽ luôn có thể trở thành 1 người đảng viên chân chính!
GiftGiftGift
Bạn có đồng ý với Tớ về câu hỏi này không? Các bạn khác có thể cho thêm 1 vài ý kiến nữa về vấn đề này được không?
[8-|][8-|][8-|]

Posted by xxxxduyxxxx on 05-14-2007 10:19 PM
Nếu ở trường không được thì bạn có thể về khu phố mình đang cư trú để sinh hoạt Đoàn.Nhưng hoạt động Đoàn đâu chỉ để vào Đảng mà còn có nhiều điều bổ ích khác nữa !!!

Posted by khungtheky20021 on 05-14-2007 11:09 PM
Còn với câu hỏi "Mỗi đảng viên được giới thiệu bao nhiêu người vào Đảng?" thì trong Điều lệ Đảng có quy định về người giới thiệu đó là:
Paradise
- Người vào Đảng phải được hai đảng viên chính thức giới thiệu;
- Nơi có tổ chức Đoàn Thanh niên Cộng sản Hồ Chí Minh, người vào Đảng trong độ tuổi thanh niên phải là đoàn viên, được ban chấp hành đoàn cơ sở và một đảng viên chính thức giới thiệu;
- Và người giới thiệu phải là đảng viên chính thức và cùng công tác với người vào Đảng ít nhất một năm;
Paradise
Ngoài ra, còn có 1 số thủ tục về bình chọn đoàn viên ưu tú hằng năm của Chi đoàn, giới thiệu đoàn viên ưu tú hằng năm từ Chi đoàn lên BCH Đoàn cơ sở, gửi danh sách đoàn viên ưu tú từ BCH Đoàn cơ sở sang cho Đảng ủy cơ sở và Chi bộ... sau đó cử đi học lớp Cảm tình Đảng, phân công người giới thiệu... Phải nói rằng thủ tục khá là đầy đủ và chặt chẽ.
StormLightningStormLightningStormLightning
Mục tiêu của sự đầy đủ và chặt chẽ này là để nhằm làm cho chất lượng của công tác phát triển Đảng viên mới luôn được đảm bảo và ngày càng được nâng lên.
YesYesYes
Tuy nhiên, bên cạnh công tác Đảng thì người đảng viên còn phải hoàn thành tốt cả công tác chuyên môn, bởi nếu không hoàn thành công tác chuyên môn thì sẽ không hoàn thành được các nhiệm vụ của người đảng viên.
Surprise
Do vậy, để có thể vừa hoàn thành tốt công tác Đảng, cũng như để có thể hoàn thành tốt nhiệm vụ chuyên môn... tùy theo điều kiện cụ thể của một số nơi mà có những quy định để nhằm đạt được cùng lúc 02 mục tiêu này; do vậy, có thể là Chi bộ nơi trường bạn có quy định rằng mỗi đảng viên chính thức trong cùng 1 lúc chỉ được giới thiệu 1 người vào Đảng mà thôi! Bởi lúc này mới có thể đảm bảo cho chất lượng của công tác giới thiệu đảng viên, cũng như đảm bảo cho chất lượng chuyên môn của từng người đều được hoàn thành với chất lượng cao.
Beer
Như vậy ở trong trường hợp của Trường bạn, thực sự rằng không phải là giới hạn số người được giới thiệu của 1 đảng viên chính thức và cũng không bao giờ có sự giới hạn này cả! Mà có lẽ là trong cùng 1 lúc 1 đảng viên chính thức không được giới thiệu nhiều hơn 1 người vào Đảng... Vì vậy, bạn đừng nên hiểu lầm nhé!!!
GiftGiftGift
Ráng phấn đấu tiếp nhé! Với lại con đường phấn đấu của chúng ta đâu phải vào Đảng là ngưng lại, mà vào Đảng rồi còn phải phấn đấu gấp nhiều lần so với khi là đoàn viên đó bạn ạ!... và bạn hãy an tâm là kết quả phấn đấu của bạn sẽ được chuyển tiếp về địa phương sau khi bạn tốt nghiệp xong! Rồi lại chuyển tiếp đến Chi bộ nơi bạn công tác hoặc cư trú sau này... Đây là 1 quá trình liên tục và không ngừng nghỉ mà... và Đảng ở khắp mọi nơi... và ở gần nhất là ở trong Trái Tim và trong Suy nghĩ của chính bạn đó! Đừng băn khoăn gì nhé!!!!
CoffeeCoffeeCoffeeCoffeeCoffee

Posted by NGOC_DO on 02-21-2008 11:28 AM

Chao a "banhoc"
E dong y voi y kien cua a "xxxduyxxx"...sau khi doc nhung loi tam su cua a "bandoc", e that su ban khuan va hoi buon buon...
"em phan dau ren luyen de duoc gioi thieu vao Dang...em muon phan dau di nua cung vo it sau..." => kg le, cac anh chi SV bay gio hoat dong doan doi voi muc dich vao Dang sao...va viec vao Dang la chuyen "song con" doi voi a "banhoc" sao???
Xin loi, e noi lung tung qua...
Ah, a "banhoc" cho e hoi vao cau nhe:a da song that su tot chua...trong gd, a da lam duoc nhung gi (viec hoc co tot kg...co phu giup duoc gi cho bo me a chi e kg...)...trong truong, a co duoc nhieu nguoi biet den va quy men chua...a da biet het tat ca hoan canh cua cac a chi HS-SV trong lop chua & a da giup duoc ho vuot kho kg...
neu a tra loi tot nhung cau hoi cua e, thi nguoi dau tien than phuc la e (e kg la gi cua a phai kg Smile )...con viec vao Dang thi a kg can lo nghi nhieu...
E NHO MA NHIEU LOI QUA...
CHAO CAC A CHI, CHUC CAC A CHI SONG TOT & LUON LUON "HUONG VE CONG DONG" SmileSmileSmile 

Posted by khuatducthang on 02-16-2009 4:31 PM

Đâu có, theo tớ biết thì mỗi đảng viên được giưới thiệu nhiều người vào Đảng chứ, quan trọng là quần chúng phải đủ điều kiện về phẩm chất cách mạng thôi.

Posted by khuatducthang on 02-16-2009 4:32 PM
Mỗi đảng viên chính thức được giưới thiệu nhiều quần chúng ưu tú cho Đảng để phát triển đảng!