Từ sáng sớm ngày 25/7, nhiều đoàn viên, thanh niên TP. Hồ Chí Minh đã đến “Không gian Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng sáng mãi trong lòng tuổi trẻ Thành phố Hồ Chí Minh” tại Nhà văn hóa Thanh niên TP. Hồ Chí Minh để tưởng nhớ về Tổng Bí thư.
Hơn 400 đơn vị máu được hiến tặng trong ngày đầu Đoàn Thanh niên Saigon Co.op tổ chức "Ngày hội Thanh niên Saigon Co.op hiến máu tình nguyện" năm 2024.
Đấu tranh phòng, chống tệ nạn và tội phạm ma túy là nhiệm vụ quan trọng của Đảng và Nhà nước. Đây là cuộc đấu tranh gay go, quyết liệt, lâu dài, đòi hỏi sự bền bỉ, kiên trì, huy động sức mạnh tổng hợp của hệ thống chính trị và toàn xã hội. Trong đó, thanh niên cần phát huy hơn nữa tinh thần xung kích, tình nguyện trong đấu tranh phòng, chống ma túy, xứng đáng là “lực lượng cơ bản và vững chắc trong kháng chiến kiến quốc” như lời Bác Hồ từng căn dặn.
Năm năm trước, trong khuôn khổ Chương trình “Gặp gỡ đảng viên trẻ tiêu biểu làm theo lời Bác toàn quốc” do Trung ương Đoàn tổ chức ngày 27/8/2019,, tại Trụ sở Trung ương Đảng, trên cương vị Tổng Bí thư Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Chủ tịch nước Cộng hòa XHCN Việt Nam, Đồng chí Nguyễn Phú Trọng đã có buổi gặp mặt đảng viên trẻ để có những lời dặn dò đầy sâu sắc.